HIGHLIGHT PROPERTY
ที่ตั้ง:
วันที่เริ่มโครงการ:
จำนวนอาคาร:
0

รายละเอียดเพิ่มเติม:
ขายดาวน์ Supalai Premier @ Asoke 2 ห้องนอน ชั้น 28 ห้อง 12 ที่จอดรถ FIX 85 ต.ร.ม.ติด MRT เพชรบุรีและสถานทูตญี่ปุ่นเดิม
- ระหว่างก่อสร้าง เสร็จประมาณปลายปี 2557
- ห้อง แบบ Family Suite 2 ห้องนอน ขนาด 85 ต.ร.ม.
- ชั้น 28 วิวไม่บล็อคโดยโครงการสิงห์คอมเพล็กซ์ (ซึ่งถ้าเป็นห้อง 01และ 23 จะถูกสิงห์คอมเพล็กซ์บัง ซึ่งยังไม่รู้ว่าจะสูงกี่ชั้น และตำแหน่ง 01 และ 23 เป็นทิศตะวันตก จะร้อนมาก)
- ตำแหน่ง 12 เป็นห้องมุม ทิศใต้-ตะวันออก ทิศใต้จะได้ลม หันหน้าเข้าคลอง จะได้วิวเมือง เอกมัย ทองหล่อ มีแสงสี ทิศนี้จะถูกบังโดยตึกที่สร้างใหม่ของม.ศ.ว. สูง 22 ชั้น ฉะนั้นถ้าซื้อทิศนี้ไม่ควรต่ำกว่าชั้น 22 ค่ะ
- มีที่จอดรถ Fix 1 ตำแหน่ง เป็นทรัพย์สินส่วนบุคคลของผู้ซื้อ

ห้องนี้ซื้อช่วงแรกเลยราคายังไม่ปรับขึ้น และได้รับส่วนลดลูกค้าเก่าค่ะ
- ราคาห้องตามหน้าสัญญา 7,798,000 บาท
ได้รับส่วนลดลูกค้าเก่าแนะนำ 20,000 บาท
ดังนั้น ราคาสุทธิตามหน้าสัญญา 7,778,000 บาท
ส่วนลดเพิ่มตามสัญญาอีกคือ
- ส่วนลดเงินดวน์งวดที่ 32 กรณีจ่ายครบตรงเวลา 30,900 บาท (ห้องนี้จ่ายตรงทุกงวด)
- ส่วนลดกรณีโอนตามกำหนดเวลา 700,000 บาท
รวมราคาสุทธิที่รับส่วนลดเพิ่ม 7,047,100 บาท

ชำระไปแล้ว
1. เงินจอง 50,000บาท
2. เงินทำสัญญา 309,000บาท
3. เงินดาวน์ 19 งวด ตั้งแต่ 29/12/54 - 29/04/56 งวดละ 30,900 บาท = 587,100 บาท
รวมที่ชำระไปแล้ว 946,100 บาท บวกเพิ่ม 500,000 บาท
ขอขายดาวน์ที่ 1,446,100 บาท
เท่ากับซื้อห้องนี้ที่ราคา 7,047,100+400,000 = 7,547,100 บาท (เฉลี่ย 88,749 บาท / ต.ร.ม.)

เปรียบเทียบความคุ้มค่า
1. เช็คล่าสุดเดือน พ.ค. 56 โครงการเหลือขายอยู่ 1 ห้องค่ะ ที่ชั้น 37 ตำแหน่งที่ถูกสิงห์คอมเพล็กซ์บัง ขนาด 74 ต.ร.ม. ที่ราคาลดส่วนลดวันโอนแล้ว 7,045,000 บาท (เฉลี่ย 95,202 บาท / ต.ร.ม.) แต่ตอนนี้โครงการขายหมดแล้ว
2. เทียบกับโครงการใกล้เคียง
- Villa Asoke ชั้น 26 ขนาด 48 ต.ร.ม. ขายที่ 5 ล้านบาทค่ะ เฉลี่ย 104,000 บาท / ต.ร.ม.
- Address Asoke จะแพงกว่ากว่า Villa Asoke ที่ชั้น 26 เฉลี่ย 135,000 บาท / ต.ร.ม.)
- Q Asoke ราคาเริ่มต้น 140,000 บาท / ต.ร.ม.

ไม่ระบุ

รายละเอียดอาคาร 0 อาคาร

รูปแบบห้อง 0 แบบ

รายชื่อประกาศขายหรือเช่าทั้งหมดของโครงการนี้ 1 ประกาศ

ขายดาวน์ Supalai Premier Asoke 2 ห้องนอน ชั้น 28 ห้อง 12

เลขที่: 16765
2013-08-30 08:37:00.0
Add to wishlist

ไม่ระบุ

ขนาดพื้นที่ 85.0 ตารางเมตร

ขวัญ

0817144499

ขาย 1446100.00 บาท
HIGHLIGHT PROPERTY
รายการประกาศที่ดูล่าสุด (Recent Advertise List)
ให้เช่า บล็อค 77 ใกล้บีทีเอสอ่อนนุช ชั้น 23 วิวคลอง สวย เปิดโล่ง
เช่า 30000.00 บาท
FR7390 ให้เช่าคอนโด ลุมพินี เพลส พระราม 4-กล้วยน้ำไท ติดต่อ Line : @homeforu8
เช่า 10000.00 บาท
ขายคอนโดโครงการ Regent on the Park 3 - 17000000 บาท ติดต่อคุณ Thitinan Thitinan
ขาย 17000000.00 บาท
ขาย คอนโด ศุภาลัย ริเวอร์ รีสอร์ท เจริญนคร ชั้น 12 - AOL-F80-2103003540
ขาย 5500000.00 บาท
ให้เช่า คอนโด นอตติ้ง ฮิลล์ จตุจักร อินเตอร์เชนจ์ ห้องสวย ราคาไม่แพง ส่วนกลางครบครัน
เช่า 15000.00 บาท
ขาย-เช่าคอนโด The Privacy Rama 9 ห้องตกแต่งสวยมากพร้อมเข้าอยู่ ราคาลดให้หลายหมื่น ใกล้ Airport Link สถานีรามคำแหง